Khu kinh tế Bình Định
Gửi phản hồi

Hội thi "Cắm hoa nghệ thuật và Trưng bày mâm bánh truyền thống" năm 2019

  •   12/11/2019 03:57:00 PM
  •   68
  •   0
Hội thi "Cắm hoa nghệ thuật và Trưng bày mâm bánh truyền thống" năm 2019

Nhằm tạo không khí thi đua sôi nổi, lập thành tích chào mừng kỷ niệm 89 năm thành lập Hội Liên hiệp Phụ nữ Việt Nam (20/10/1930 – 20/10/2019), sáng ngày 15/10/2019 tại Nhà Văn hóa Lao động thành phố...

07/2019/TT-BTP

Thông tư 07/2019/TT-BTP

Thời gian đăng: 06/12/2019

07/2019/TT-BXD

Sửa đổi, bổ sung, thay thế một số quy định tại Thông tư số 03/2016/TT-BXD ngày 10 tháng 3 năm 2016 của Bộ trưởng Bộ Xây dựng quy định về phân cấp công trình xây dựng và hướng dẫn áp dụng trong quản lý hoạt động đầu tư xây dựng

Thời gian đăng: 19/11/2019

90/2019/NĐ-CP

Quy định mức lương tối thiểu vùng đối với người lao động làm việc theo hợp đồng lao động.

Thời gian đăng: 19/11/2019

Câu hỏi:
Bà Đoàn Thị Khánh Trang (Đà Nẵng) hỏi: Công ty tôi có lao động nữ đến tuổi về hưu nhưng thời gian đóng BHXH chưa đủ 20 năm và Công ty đã chốt sổ BHXH cho lao động này nhưng sau đó lao động này đi làm lại thì Công ty có phải đóng BHXH cho trường hợp này nữa không?
Câu trả lời:
BHXH Đà Nẵng trả lời vấn đề này như sau:
Theo quy định tại Khoản 1 Điều 4 Quyết định 595/QĐ-BHXH ngày 14/4/2017 của BHXH Việt Nam, người lao động là công dân Việt Nam thuộc đối tượng tham gia BHXH bắt buộc, bao gồm:
- Người làm việc theo HĐLĐ không xác định thời hạn, hợp đồng lao động (HĐLĐ) xác định thời hạn, HĐLĐ theo mùa vụ hoặc theo một công việc nhất định có thời hạn từ đủ 3 tháng đến dưới 12 tháng, kể cả HĐLĐ được ký kết giữa đơn vị với người đại diện theo pháp luật của người dưới 15 tuổi theo quy định của pháp luật về lao động;
- Người làm việc theo HĐLĐ có thời hạn từ đủ 1 tháng đến dưới 3 tháng (thực hiện từ ngày 1/1/2018)…
Theo quy định tại Khoản 1 Điều 167 Bộ Luật Lao động 2012 về sử dụng người lao động cao tuổi: Khi có nhu cầu, người sử dụng lao động có thể thỏa thuận với người lao động cao tuổi có đủ sức khỏe kéo dài thời hạn HĐLĐ hoặc giao kết HĐLĐ mới...
Như vậy, trường hợp Công ty tiếp tục ký HĐLĐ như nêu trên thì vẫn thuộc đối tượng tham gia và Công ty phải đóng BHXH bắt buộc theo quy định.
Theo Chinhphu.vn

 
BURST201902211402011 IMG-20190626-103006- IMG-20190220-132509- IMG-20190504-140833. IMG-20190122-105318. IMG-20190503-165701.
THĂM DÒ Ý KIẾN

Đánh giá đối với Trang thông tin điện tử của Ban Quản lý Khu kinh tế?

LIÊN KẾT WEBSITE
  • Đang truy cập60
  • Tổng lượt truy cập170,659
CHỦ ĐẦU TƯ HẠ TẦNG KHU KINH TẾ KHU CÔNG NGHIỆP
Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây