THỐNG KÊ TRUY CẬP
3659295
Trực tuyến : 61
Hôm nay : 1277
Trong tháng : 73660
  • Hỏi : Tìm hiểu chính sách Thuế
    phuc - phuc@gmai.com - 17/09/2018
    Công ty bán hàng xuất khẩu cho khách hàng nước ngoài với điều kiện thanh toán: bên mua ở nước ngoài ủy quyền thanh toán cho một bên thứ ba là một tổ chức hoặc cá nhân đang hoạt động tại Việt Nam, có trách nhiệm thanh toán cho Công ty bằng hình thức chuyển khoản hoặc cấn trừ công nợ. Vậy, Công ty có được khấu trừ thuế giá trị gia tăng (GTGT) đầu vào và hoàn thuế GTGT hàng xuất khẩu không?
    Trả lời :

    Trường hợp Công ty xuất khẩu hàng hóa cho khách hàng ở nước ngoài, trong hợp đồng có quy định điều kiện ủy quyền cho bên thứ ba là tổ chức ở Việt Nam thanh toán cho Công ty bằng hình thức chuyển khoản hoặc cấn trừ công nợ thì được xem xét hoàn thuế GTGT đầu vào cho lô hàng xuất khẩu trên nếu thuộc đối tượng và trường hợp được hoàn thuế GTGT theo quy định tại Khoản 4, Điều 18 Thông tư số 219/2013/TT-BTC (đã được sửa đổi, bổ sung theo Thông tư số 130/2016/TT-BTC ngày 12.8.2016, Thông tư số 25/2018/TT-BTC ngày 16.3.2018 của Bộ Tài chính).

    Đồng thời, Công ty phải có đầy đủ các thủ tục, hồ sơ bao gồm: hợp đồng bán hàng hóa, gia công hàng hóa, cung ứng dịch vụ, xác nhận hoàn tất thủ tục hải quan, chứng từ thanh toán qua ngân hàng, hóa đơn thương mại... tương ứng đối với từng trường hợp cụ thể theo quy định tại Điểm b4, b5, b6, Điều 16 Thông tư 219/2013/TT-BTC ngày 31.12.2013 của Bộ Tài chính.

    CỤC THUẾ TỈNH

  • Câu hỏi mới hơn

  • Câu hỏi cũ hơn

 
CHỦ ĐẦU TƯ HẠ TẦNG KHU KINH TẾ KHU CÔNG NGHIỆP

Ban Quản lý Khu kinh tế tỉnh Bình Định - www.kkt.binhdinh.gov.vn và www.kktbinhdinh.vn
Địa chỉ: 65 Tây Sơn, thành phố Quy Nhơn, tỉnh Bình Định
Điện thoại: (056) 646257 - 3846519 - Fax: (056)-3846616 - E-mail: kktbinhdinh@binhdinh.gov.vn
 Chịu trách nhiệm nội dung: Ông Phan Viết Hùng, Phó trưởng Ban
Khi sử dụng thông tin từ Website này đề nghị ghi rõ nguồn: Ban Quản lý Khu kinh tế tỉnh Bình Định.