THỐNG KÊ TRUY CẬP
3659083
Trực tuyến : 111
Hôm nay : 1065
Trong tháng : 73448
  • Hỏi : Tìm hiểu chính sách Thuế
    toan - toan@gmail.com - 03/05/2018
    Công ty tôi mở thêm tài khoản ngân hàng, trên hóa đơn (HĐ) giá trị gia tăng của công ty đã in sẵn số tài khoản của ngân hàng cũ. Vậy, nếu muốn viết HĐ với số tài khoản mới thì có thể khắc số tài khoản mới và đóng bên cạnh số tài khoản cũ trên HĐ đó được không?
    Trả lời :

    Căn cứ khoản 5 Điều 3 của Thông tư 26/2015/TT-BTC ngày 27.2.2015 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư 39/2014/TT-BTC ngày 31.3.2014 hướng dẫn về sử dụng HĐ:

    “Đối với các số HĐ đã thực hiện thông báo phát hành nhưng chưa sử dụng hết có in sẵn tên, địa chỉ trên tờ HĐ, khi có sự thay đổi tên, địa chỉ nhưng không thay đổi mã số thuế và cơ quan thuế quản lý trực tiếp, nếu tổ chức kinh doanh vẫn có nhu cầu sử dụng HĐ đã đặt in thì thực hiện đóng dấu tên, địa chỉ mới vào bên cạnh tiêu thức tên, địa chỉ đã in sẵn để tiếp tục sử dụng và gửi thông báo điều chỉnh thông tin tại thông báo phát hành HĐ đến cơ quan thuế quản lý trực tiếp (mẫu số 3.13, phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư này)”.

    Căn cứ quy định này, trường hợp đơn vị muốn viết tài khoản mới trên HĐ khác với tài khoản đã đăng ký với cơ quan thuế thì được áp dụng tương tự như khoản 5, Điều 3 của Thông tư 26 nêu trên. Đơn vị phải gửi thông báo điều chỉnh thông tin tại thông báo phát hành HĐ đến cơ quan thuế quản lý trực tiếp mẫu số 3.13, phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư 26/2015/TT-BTC.

    CỤC THUẾ TỈNH

  • Câu hỏi mới hơn

  • Câu hỏi cũ hơn

 
CHỦ ĐẦU TƯ HẠ TẦNG KHU KINH TẾ KHU CÔNG NGHIỆP

Ban Quản lý Khu kinh tế tỉnh Bình Định - www.kkt.binhdinh.gov.vn và www.kktbinhdinh.vn
Địa chỉ: 65 Tây Sơn, thành phố Quy Nhơn, tỉnh Bình Định
Điện thoại: (056) 646257 - 3846519 - Fax: (056)-3846616 - E-mail: kktbinhdinh@binhdinh.gov.vn
 Chịu trách nhiệm nội dung: Ông Phan Viết Hùng, Phó trưởng Ban
Khi sử dụng thông tin từ Website này đề nghị ghi rõ nguồn: Ban Quản lý Khu kinh tế tỉnh Bình Định.