THỐNG KÊ TRUY CẬP
2488801
Trực tuyến : 50
Hôm nay : 2696
Trong tháng : 65379
  • Hỏi : Tìm hiểu chính sách Thuế
    ban - ban@gmail.com - 11/04/2018
    Công ty tôi mới chuyển đổi thành công ty cổ phần, có một số tài sản đang sử dụng trong hoạt động sản xuất, kinh doanh được đánh giá lại theo giá trị khác với giá trị cũ. Như vậy, các tài sản này được trích khấu hao theo nguyên giá nào?
    Trả lời :

    Theo quy định tại khoản 2.2, Điều 4 Thông tư số 96/2015/TT-BTC ngày 22.6.2015 của Bộ Tài chính, tài sản cố định góp vốn, tài sản cố định điều chuyển khi chia, tách, hợp nhất, sáp nhập, chuyển đổi loại hình có đánh giá lại theo quy định thì DN nhận tài sản cố định này được tính khấu hao vào chi phí được trừ theo nguyên giá đánh giá lại. Đối với loại tài sản khác không đủ tiêu chuẩn là tài sản cố định có góp vốn, điều chuyển khi chia, tách, hợp nhất, sáp nhập, chuyển đổi loại hình và tài sản này có đánh giá lại theo quy định thì DN nhận tài sản này được tính vào chi phí hoặc phân bổ dần vào chi phí được trừ theo giá đánh giá lại.

    Cục Thuế tỉnh

  • Câu hỏi mới hơn

  • Câu hỏi cũ hơn

 
CHỦ ĐẦU TƯ HẠ TẦNG KHU KINH TẾ KHU CÔNG NGHIỆP

Ban Quản lý Khu kinh tế tỉnh Bình Định - www.kkt.binhdinh.gov.vn và www.kktbinhdinh.vn
Địa chỉ: 65 Tây Sơn, thành phố Quy Nhơn, tỉnh Bình Định
Điện thoại: (056) 646257 - 3846519 - Fax: (056)-3846616 - E-mail: kktbinhdinh@binhdinh.gov.vn
Giấy phép số 148/GP-TTĐT cấp ngày 15/10/2012 của Bộ Thông tin và Truyền Thông - Chịu trách nhiệm nội dung: Ông Phan Viết Hùng, Phó trưởng Ban
Khi sử dụng thông tin từ Website này đề nghị ghi rõ nguồn: Ban Quản lý Khu kinh tế tỉnh Bình Định.