THỐNG KÊ TRUY CẬP
2139413
Trực tuyến : 40
Hôm nay : 193
Trong tháng : 47199
  • Hỏi : TÌM HIỂU CHÍNH SÁCH THUẾ
    Tran - tran@gmail.com - 29/11/2017
    Công ty đang khởi công xây dựng nhà máy tại Khu kinh tế (KKT) Nhơn Hội; thời gian này, chúng tôi thuê văn phòng tạm ở ngoài KKT để hoạt động và phát sinh lương nhân viên. Vậy chính sách miễn giảm thuế thu nhập cá nhân (TNCN) đối với cá nhân làm việc được thực hiện ra sao?
    Trả lời :

    Khoản 1, Điều 1 Thông tư số 128/2014/TT-BTC ngày 5.9.2014 của Bộ Tài chính có quy định: Người nộp thuế được giảm thuế TNCN theo hướng dẫn tại thông tư này là cá nhân cư trú và không cư trú theo quy định pháp luật về thuế TNCN, làm việc tại KKT, gồm: Cá nhân ký hợp đồng lao động với ban quản lý KKT, cơ quan quản lý nhà nước tại KKT và làm việc tại KKT; cá nhân ký hợp đồng lao động với tổ chức, cá nhân có cơ sở kinh doanh tại KKT và làm việc tại đây. Như vậy, trường hợp làm việc tại bộ phận văn phòng ở ngoài KKT không thuộc đối tượng giảm thuế TNCN.  

     CỤC THUẾ TỈNH

  • Câu hỏi mới hơn

 
CHỦ ĐẦU TƯ HẠ TẦNG KHU KINH TẾ KHU CÔNG NGHIỆP

Ban Quản lý Khu kinh tế tỉnh Bình Định - www.kkt.binhdinh.gov.vn và www.kktbinhdinh.vn
Địa chỉ: 65 Tây Sơn, thành phố Quy Nhơn, tỉnh Bình Định
Điện thoại: (056) 646257 - 3846519 - Fax: (056)-3846616 - E-mail: kktbinhdinh@binhdinh.gov.vn
Giấy phép số 148/GP-TTĐT cấp ngày 15/10/2012 của Bộ Thông tin và Truyền Thông - Chịu trách nhiệm nội dung: Ông Phan Viết Hùng, Phó trưởng Ban
Khi sử dụng thông tin từ Website này đề nghị ghi rõ nguồn: Ban Quản lý Khu kinh tế tỉnh Bình Định.