THỐNG KÊ TRUY CẬP
1938227
Trực tuyến : 142
Hôm nay : 820
Trong tháng : 70788
  • Hỏi : TÌM HIỂU CHÍNH SÁCH THUẾ
    Hoa - Hoa@gmail.co - 19/09/2017
    DN có chi một khoản đóng góp cho địa phương (nơi DN đóng trụ sở) nâng cấp, sửa chữa đường dân sinh các xã. Vậy, khoản chi này có được xác định kê khai khấu trừ thuế giá trị gia tăng đầu vào và tính trừ khi xác định thu nhập chịu thuế thu nhập DN?
    Trả lời :

    Trả lời: Tại khoản 1, Điều 14 Thông tư 219/2013/TT-BTC ngày 31.12.2013 của Bộ Tài chính quy định nguyên tắc khấu trừ thuế giá trị gia tăng đầu vào và Điều 4, Thông tư 96/2015/TT-BTC ngày 22.6.2015 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung Điều 6 Thông tư số 78/2014/TT-BTC (đã được sửa đổi, bổ sung tại khoản 2, Điều 6 Thông tư số 119/2014/TT-BTC và Điều 1 Thông tư số 151/2014/TT-BTC) có quy định về các khoản chi không được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế thu nhập DN.

    Căn cứ các quy định trên, trường hợp đơn vị có khoản chi đóng góp cho địa phương nâng cấp, sửa chữa đường dân sinh thì khoản chi này được xác định là khoản chi ủng hộ địa phương. Đơn vị không được kê khai khấu trừ thuế giá trị gia tăng đầu vào và không được tính trừ khi xác định thu nhập chịu thuế thu nhập DN.

    CỤC THUẾ TỈNH

  • Câu hỏi mới hơn

  • Câu hỏi cũ hơn

 
CHỦ ĐẦU TƯ HẠ TẦNG KHU KINH TẾ KHU CÔNG NGHIỆP

Ban Quản lý Khu kinh tế tỉnh Bình Định - www.kkt.binhdinh.gov.vn và www.kktbinhdinh.vn
Địa chỉ: 65 Tây Sơn, thành phố Quy Nhơn, tỉnh Bình Định
Điện thoại: (056) 646257 - 3846519 - Fax: (056)-3846616 - E-mail: kktbinhdinh@binhdinh.gov.vn
Giấy phép số 148/GP-TTĐT cấp ngày 15/10/2012 của Bộ Thông tin và Truyền Thông - Chịu trách nhiệm nội dung: Ông Phan Viết Hùng, Phó trưởng Ban
Khi sử dụng thông tin từ Website này đề nghị ghi rõ nguồn: Ban Quản lý Khu kinh tế tỉnh Bình Định.