THỐNG KÊ TRUY CẬP
2053714
Trực tuyến : 76
Hôm nay : 2458
Trong tháng : 79563
  • Hỏi : Tìm hiểu chính sách Thuế
    thang - thang@gmail.com - 18/07/2017
    Công ty chúng tôi có mở một lớp đào tạo nâng cao tay nghề cho công nhân, với một số khoản chi, như: thuê giảng viên, in tài liệu, chi hỗ trợ một ngày lương cho cán bộ tham gia lớp học. Vậy các khoản chi này có được tính vào chi phí được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế thu nhập DN không?
    Trả lời :

    Theo quy định tại khoản 2, Điều 4, Thông tư số 96/2015/TT-BTC ngày 22.6.2015 của Bộ Tài chính, khoản chi cho hoạt động giáo dục nghề nghiệp và đào tạo nghề cho người lao động được tính vào chi phí được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế thu nhập DN, bao gồm: chi phí trả cho người dạy, tài liệu học tập, thiết bị dùng để hoạt động giáo dục nghề nghiệp, vật liệu thực hành, các chi phí khác hỗ trợ cho người học. Chi phí đào tạo của DN cho người lao động được tuyển dụng vào làm việc tại DN.

    Như vậy, khoản chi đào tạo nâng cao tay nghề cho công nhân nếu đảm bảo chứng từ theo quy định thì được tính vào chi phí khi xác định thu nhập chịu thuế.

    CỤC THUẾ TỈNH

  • Câu hỏi mới hơn

  • Câu hỏi cũ hơn

 
CHỦ ĐẦU TƯ HẠ TẦNG KHU KINH TẾ KHU CÔNG NGHIỆP

Ban Quản lý Khu kinh tế tỉnh Bình Định - www.kkt.binhdinh.gov.vn và www.kktbinhdinh.vn
Địa chỉ: 65 Tây Sơn, thành phố Quy Nhơn, tỉnh Bình Định
Điện thoại: (056) 646257 - 3846519 - Fax: (056)-3846616 - E-mail: kktbinhdinh@binhdinh.gov.vn
Giấy phép số 148/GP-TTĐT cấp ngày 15/10/2012 của Bộ Thông tin và Truyền Thông - Chịu trách nhiệm nội dung: Ông Phan Viết Hùng, Phó trưởng Ban
Khi sử dụng thông tin từ Website này đề nghị ghi rõ nguồn: Ban Quản lý Khu kinh tế tỉnh Bình Định.