THỐNG KÊ TRUY CẬP
1938128
Trực tuyến : 59
Hôm nay : 721
Trong tháng : 70689
  • Hỏi : Tìm hiểu chính sách Thuế
    Trang - Trang@gmail.com - 09/06/2017
    Đầu năm 2017, công ty tôi khánh thành, đưa vào sử dụng một phòng nghỉ trưa và 1 sân quần vợt phục vụ người lao động làm việc tại công ty, với tổng giá trị quyết toán 380 triệu đồng. Vậy công ty tôi có được trích khấu hao và tính vào chi phí được trừ của hai công trình này khi xác định thu nhập chịu thuế thu nhập doanh nghiệp không?
    Trả lời :

    Theo quy định tại khoản 2, Điều 4, Thông tư số 96/2015/TT-BTC ngày 22.6.2015 của Bộ Tài chính, khoản trích khấu hao đối với tài sản cố định không sử dụng cho hoạt động sản xuất, kinh doanh hàng hóa, dịch vụ thì không được tính vào chi phí được trừ. Riêng tài sản cố định phục vụ cho người lao động làm việc tại DN như: nhà nghỉ giữa ca, nhà ăn giữa ca, nhà thay quần áo, nhà vệ sinh, thư viện, nhà trẻ, khu thể thao… đủ điều kiện là tài sản cố định, được trích khấu hao và tính vào chi phí được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế thu nhập doanh nghiệp.

    CỤC THUẾ TỈNH

  • Câu hỏi mới hơn

  • Câu hỏi cũ hơn

 
CHỦ ĐẦU TƯ HẠ TẦNG KHU KINH TẾ KHU CÔNG NGHIỆP

Ban Quản lý Khu kinh tế tỉnh Bình Định - www.kkt.binhdinh.gov.vn và www.kktbinhdinh.vn
Địa chỉ: 65 Tây Sơn, thành phố Quy Nhơn, tỉnh Bình Định
Điện thoại: (056) 646257 - 3846519 - Fax: (056)-3846616 - E-mail: kktbinhdinh@binhdinh.gov.vn
Giấy phép số 148/GP-TTĐT cấp ngày 15/10/2012 của Bộ Thông tin và Truyền Thông - Chịu trách nhiệm nội dung: Ông Phan Viết Hùng, Phó trưởng Ban
Khi sử dụng thông tin từ Website này đề nghị ghi rõ nguồn: Ban Quản lý Khu kinh tế tỉnh Bình Định.