THỐNG KÊ TRUY CẬP
1652650
Trực tuyến : 71
Hôm nay : 776
Trong tháng : 49302
  • Hỏi : TÌM HIỂU CHÍNH SÁCH THUẾ
    nhung - nhung@gmail.com - 08/12/2016
    Tôi làm việc tại bộ phận văn phòng công ty ở ngoài khu kinh tế (KKT), vậy có thuộc đối tượng được giảm thuế thu nhập cá nhân không?
    Trả lời :

    Khoản 1, Điều 1 Thông tư số 128/2014/TT-BTC ngày 5.9.2014 của Bộ Tài chính hướng dẫn về việc giảm thuế thu nhập cá nhân đối với người làm việc tại KKT có hiệu lực thi hành kể từ ngày 20.10.2014 và thay thế Thông tư số 176/2009/TT-BTC ngày 9.9.2009 của Bộ Tài chính quy định:

    - Người nộp thuế được giảm thuế thu nhập cá nhân theo hướng dẫn tại Thông tư này là cá nhân cư trú và cá nhân không cư trú theo quy định của pháp luật về thuế thu nhập cá nhân, làm việc tại KKT, gồm: cá nhân ký hợp đồng lao động với Ban quản lý KKT, cơ quan quản lý nhà nước tại KKT và thực tế làm việc tại KKT; cá nhân ký hợp đồng lao động với tổ chức, cá nhân có cơ sở kinh doanh tại KKT và thực tế làm việc tại KKT. 

    Căn cứ quy định nêu trên, trường hợp làm việc tại bộ phận văn phòng công ty ở ngoài KKT không thuộc đối tượng được giảm thuế thu nhập cá nhân.

    PHÒNG TUYÊN TRUYỀN - HỖ TRỢ NGƯỜI NỘP THUẾ

    (Cục Thuế tỉnh)

  • Câu hỏi mới hơn

  • Câu hỏi cũ hơn

 
CHỦ ĐẦU TƯ HẠ TẦNG KHU KINH TẾ KHU CÔNG NGHIỆP

Ban Quản lý Khu kinh tế tỉnh Bình Định - www.kkt.binhdinh.gov.vn và www.kktbinhdinh.vn
Địa chỉ: 65 Tây Sơn, thành phố Quy Nhơn, tỉnh Bình Định
Điện thoại: (056) 646257 - 3846519 - Fax: (056)-3846616 - E-mail: kktbinhdinh@binhdinh.gov.vn
Giấy phép số 148/GP-TTĐT cấp ngày 15/10/2012 của Bộ Thông tin và Truyền Thông - Chịu trách nhiệm nội dung: Ông Phan Viết Hùng, Phó trưởng Ban
Khi sử dụng thông tin từ Website này đề nghị ghi rõ nguồn: Ban Quản lý Khu kinh tế tỉnh Bình Định.